ફેન્ટમ ડીઝીટલ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ(અરજી કરી શકાય)

ફેન્ટમ ડીઝીટલ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ(અરજી કરી શકાય)

• પી ડી ઈ એલ એ ડિજિટલ ફિલ્મ વી એફ એક્સ સ્ટુડિયો ઓપરેશન્સ માટે વિશ્વસનીય ભાગીદાર નેટવર્ક છે.
• તેણે ના. વ. ૨૨ માટે સુપર પરિણામો પોસ્ટ કર્યાં છે.
• ના. વ. ૨૩ ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળા માટે ના. વ.૨૨ ના પૂર્ણ-વર્ષનો નફો આશ્ચર્ય ઉભું કરે છે.
• તેની વર્તમાન નાણાકીય સ્થિતિના આધારે, ઇશ્યૂ સંપૂર્ણ કિંમતનો લાગે છે.
• સારી રીતે માહિતગાર/રોકડ સરપ્લસ ધરાવતા/જોખમ લેનારાઓ આ કિંમતી સોદામાં રોકાણ કરવાનું વિચારી શકે છે.

કંપની વિશેઃ
ફેન્ટમ ડીઝીટલ ઈફેકટસ લી. (પી ડી ઈએલ)એ સર્ટિફાઇડ ટ્રસ્ટેડ પાર્ટનર નેટવર્ક (ટીપીએન) કંપની છે, જે ભારતમાં સ્થિત એક સંપૂર્ણ રચનાત્મક વી એફ એક્સ સ્ટુડિયો છે, જે એજન્સીઓ દ્વારા યુએસ અને કેનેડામાં કાર્યરત છે. કંપનીની યુએસ અથવા કેનેડામાં કોઈ ઓફિસ નથી.

તે વૈશ્વિક સ્તરે કોમર્શિયલ, ફીચર ફિલ્મો અને વેબ સિરીઝ માટે હાઇ-એન્ડ વિઝ્યુઅલ ઇફેક્ટ સોલ્યુશન્સ પ્રદાન કરે છે. આ કંપની ફાઇનલ કમ્પોઝીટીંગ અને રોટોથી માંડીને વી એફ એક્સ એલિમેન્ટ્‌સ, ફોટો રીઅલ ક્રિએચર્સ અને એન્વાયરમેન્ટ્‌સ, ૩ડી, મેચ મૂવ અને એનિમેશન બનાવવા સુધીના તમામ પ્રકારના સર્જનાત્મક વી એફ એક્સ કાર્યો ઓફર કરે છે.

કંપની એક સર્જનાત્મક વી એફ એક્સ સ્ટુડિયો છે, જે ફિલ્મ, વેબ સિરીઝ અને કોમર્શિયલમાં વિશેષતા ધરાવે છે. તેણે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં ડોમેસ્ટિક અને ઈન્ટરનેશનલ ફીચર ફિલ્મો (હોલીવુડ), વેબ સિરીઝ અને કોમર્શિયલ માટે હજારોથી વધુ શોટ્‌સ આપ્યા છે. ફિલ્મ પ્રોડક્શન અને કોમર્શિયલ માટે કામ કરવા ઉપરાંત, આ કંપનીે સમયાંતરે મોટા વિઝ્યુઅલ ઈફેક્ટ સ્ટુડિયોમાંથી પેટા કોન્ટ્રાક્ટ પણ લે છે.

તાજેતરના કેટલાક ભારતીય પ્રોજેક્ટ્‌સ અને ઇન્ટરનેશનલ પ્રોજેક્ટ્‌સ કે જે આ કંપનીએ સફળતાપૂર્વક અમલમાં મૂક્યા છે અને ઉદ્યોગ દ્વારા સારી રીતે ઓળખાય છે અને દર્શકો દ્વારા સારી રીતે પ્રશંસા કરવામાં આવી છે તે છે – વિક્રમ, આરઆરઆર, બીસ્ટ, રોબોટ ૨.૦, મિનલ મુરલી, બાહુબલી ૧ અને ૨, પુલી ( દક્ષિણ), એવેન્જર્સ, સુપરમેન અને લોઈસ, ટ્રાન્સફોર્મર્સ, વગેરે. ૩૦ જૂન, ૨૦૨૨ સુધીમાં, તેના પગારપત્રક પર ૩૦૬ કર્મચારીઓ હતા.ના. વ. ૨૩ ના પ્રથમ ત્રિમાસીક ગાળા માટે, તેનો હિસ્સો સ્થાનિક બજારોમાંથી લગભગ ૯૫% છે.

ઈશ્યૂની વિગત અને મૂડીનો ઈતિહાસ
સ્યુડીયો સ્થાપિત કરવા માટે કેપેક્ષની જરુરિયાત માટે (રૂ.૧૭.૩૭ કરોડ) અને સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુ માટે ની તેની જરૂરિયાતને ભાગરૂપે નાણાં પૂરાં પાડવા માટે આ કંપની તેના રૂ. ૧૦ની મૂળ કિંમત ધરાવતા ૩૦૬૩૬૦૦ ઈકવીટી શેર બુકબિલ્ડીંગરૂટ દ્વારા રૂ. ૯૧ થી ૯૫ પ્રતિશેરની કિંમતે ઓફર કરીને રૂ.— કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. આ ઓફરમાં ૨૬૪૦૦૦૦ નવા ઈક્વીટી શેર અને ૪૨૩૬૦૦ વેચાણ માટેના શેર (ઓ એફ એસ) છે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૧૨૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈશ્યૂ તા.૧ર ઓક્ટોબર ર૦રર ના રોજ ખુલશે અને તા૧૪ ઑકટોબર ર૦રર ના રોજ બંધ થશે. ફાળવણી પછી, શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ પર સૂચિબદ્ધ થશે. આ ઈશ્યૂ કંપનીની ઇશ્યૂ પછીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના — % હિસ્સો ધરાવશે.
માર્કેટ મેકરના હિસ્સા પછી ચોખ્ખા ઈસ્યુમાંથી તેણે કયુ આઈ બી માટે ૫૦%, એચ એન આઈ માટે ૧૫% અને નાના રોકાણકારો માટે ૩૫% ફાળવેલ છે.
આ ઈસ્યુ સંપૂર્ણપણે કોર્પોરેટ કેપિટલવેન્ચર્સ પ્રા. લિ. દ્વારા સંચાલિત છે.. અને પૂર્વ શેરજિસ્ટ્રી (ઈન્ડિયા) પ્રા. લિ. ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે.એસ એસ કોર્પોરેટ સિક્યોરિટીઝ લિ. આ કંપની માટે બજાર નિર્માતા છે.
સમાન ધોરણે પ્રારંભિક ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા પછી, કંપનીએ ઓગસ્ટ ૨૦૨૨ માં યોજાયેલા દરેક ૧ શેર માટે ૮૯૯ શેરના ગુણોત્તરમાં બોનસ શેર જારી કર્યા. પ્રમોટરો દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. શેર દીઠ ૦.૦૦૧.
ઇશ્યૂ પછી, આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી રૂ.૯.૦૦ કરોડ છે જે વધીને રૂ.૧૧.૬૪ કરોડ થશે.આઈ પી ઓ ની કિંમતના આધારે, આ કંપની ૧૧૦.૫૮ કરોડનું માર્કેટ કેપ નિહાળી રહી છે.

આર્થિક દેખાવ
આર્થિક દેખાવને મોરચે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં , આ કંપનીએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો રૂ. ૧૩.૨૭ કરોડ / રૂ. ૦.૧૧ કરોડ (ના. વ.૨૦), રૂ. ૭.૧૫ કરોડ / રૂ. ૦.૦૮ કરોડ (ના. વ.૨૧), અને રૂ. ૨૨.૩૭ કરોડ / રૂ. ૪.૯૦ કરોડ (ના. વ. ૨૨) નોંધાવેલ છે.ના. વ. ૨૩ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં તેમણે કુલ આવક રૂ. ૧૨.૩૫ કરોડ પર રૂ. ૪.૧૧કરોડ ચોખ્ખો નફો મેળવેલ છે. તેમણે ના. વ. ર૧માં રોગચારાને કારણે પીછેહઠ કરી હતી.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ.૨.૬૭ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૬૦.૫૦ ટકા દર્શાવેલ છે.તા. ૩૦ જુન, ર૦રરના એન એ વી રૂ.૧૦.૪૧ મુજબ આ ઈસ્યુનો ભાવ ૯.૧૩ ના પી/બીવીથી આવે છે,(ઉપરના ભાવના આધારે). તેણે ના. વ. ૨૨ અને ના. વ. ૨૩ ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળા માટે માટે બમ્પર પરિણામો પોસ્ટ કર્યા છે, પરંતુ આગળ જતાં આવા માર્જિનના ટકાઉપણા અંગે ચિંતા ઉભી રહે છે.
જો આપણે ના. વ. ૨૩ ની કમાણી ને આઈ પી ઓ પછીની સંપૂર્ણ પાતળી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી પર ગણીએ, તો માગવામાં આવેલ કિંમત ૬.૭૨ ના પી/ઈ પર આવે છે. ના. વ. રર ના આધારે ૨૨.૫૬ રહે છે. ના. વ. ૨૩ ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં લગભગ સમગ્ર ના. વ. ૨૨ નો નફો તેના રોઝી વેલ્યુએશન માટે માર્ગ મોકળો કરવા માટે વિન્ડો ડ્રેસિંગ હોવાનું જણાય છે. તેની વર્તમાન સ્થિતિના આધારે, ઇશ્યૂ સંપૂર્ણ કિંમતનો દેખાય છે.

ડિવિડન્ડ પોલિસીઃ
કંપનીએ અત્યારસુધી કોઈ ડિવિડન્ડ જાહેર કરેલ નથી. તે લિસ્ટિંગ પછી તેની નાણાકીય કામગીરી અને ભાવિ સંભાવનાઓના આધારે યોગ્ય ડિવિડન્ડ નીતિ અપનાવશે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી
ઓફર ડોક્યુમેન્ટ મુજબ, આ કંપનીએ તેમના લિસ્ટેડ પીઅર તરીકે પ્રાઇમ ફોકસને દશાવેલ છે. તે હાલમાં ૧૬૩.૬૭ ના પી/ઈ પર ટ્રેડ થઈ રહેલ છે (તા. ૦૭ ઓક્ટોબર, ૨૦૨૨ મુજબ). જો કે, તેઓ ખરેખર ચુસ્તરીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ
કોર્પોરેટ કેપિટલવેન્ચર્સ તરફથી છેલ્લા છ નાણાકીય વર્ષમાં (ચાલુ એક સહિત) આ ૧૨મો આદેશ છે. છેલ્લી ૧૦ લિસ્ટિંગમાંથી, લીસ્ટીંગના દિવસે ૨ ડિસ્કાઉન્ટ પર ખુલેલ છે અને બાકીના ૦.૦૬% થી ૭૧.૪૩% સુધીના પ્રીમિયમ સાથે ખુલેલ છે.

નિષ્કર્ષ / રોકાણ વ્યૂહરચના
આ કંપનીએ ના. વ. ૨૨ અને ના. વ. ૨૩ ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળા માટે બમ્પર નફો નોંધાવ્યો છે અને તેના આધારે, ઇશ્યુ સંપૂર્ણ કિંમતનો દેખાય છે. જ્યારે આવા પરિણામો આશ્યર્ય ઉભું કરે છે, ત્યારે તે આગળ જતાં સમાન વલણોના ટકાઉપણા માટે પણ ચિંતાનો વિષય છે કારણ કે સેગમેન્ટ અત્યંત સ્પર્ધાત્મક છે. સારી રીતે જાણકાર/રોકડ સરપ્લસ ધરાવતા/જોખમ લેનારાઓ આ આઈ પી ઓ માં રોકાણ કરવાનું વિચારી શકે છે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor before making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well-informed investors to participate in such offers. With crazy listings in the past, SME IPOs drew the attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from the broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. The above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. The Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Courtesy:  https://www.chittorgarh.com/