ટેકનોપેક પોલી બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈપી ઓ પૃથ્થકરણ (અરજી કરી શકાય)

ટેકનોપેક પોલી બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈપી ઓ પૃથ્થકરણ (અરજી કરી શકાય)

•ટી પી એલ પ્રીફોર્મ્સ અને સી સી એમ કેપ્સના ઉત્પાદન અને સપ્લાયના વ્યવસાયમાં સંકળાયેલ છે.
• છેલ્લા ૧૬ મહિનામાં તેની બોટમ લાઇનમાં અચાનક વધારો તેના ટકાઉપણા અંગે ચિંતા ઉભી કરે છે.
• તેના તાજેતરના સુપર ફાઇનાન્શિયલ પરિણામોના આધારે, ઇશ્યૂની કિંમત આકર્ષક લાગે છે.
• રોકડ સરપ્લસ/જોખમ લેનાર રોકાણકાર મધ્યમથી લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવાનું વિચારી શકે છે.

કંપની વિશેઃ

ટેકનોપેક પોલીમર્સ લી. (ટી પી એલ) એ અત્યાધુનિક સુવિધાઓ સાથે પીઈટી પ્રીફોર્મ્સ અને સી સી એમ કેપ્સના ઉત્પાદક અને સપ્લાયર છે. કંપની પાસે મોરબી, જાંબુડિયા, રાજકોટ, ગુજરાત- ૩૬૩૬૪૨ ખાતે પીઈટી પ્રીફોર્મ અને કેપ ક્લોઝરના ઉત્પાદન માટે સંપૂર્ણ સ્વચાલિત મશીનો છે.

ટી પી એલ “ટેકનોપેટ” બ્રાન્ડ નેમ સાથે ૪૮ કેવિટી સ્ટેટ-ઓફ-આર્ટ, વર્લ્ડ ક્લાસ મિલાક્રોન મશીન અને એસીએમઈ મોલ્ડ પર ઉચ્ચ ગુણવત્તાની પીઈટી પ્રીફોર્મનું ઉત્પાદન કરે છે. કંપની ઉચ્ચ ગુણવત્તાની સી સી એમ સી એ પી પણ બનાવે છે. તા.૩૧ જુલાઈ, ૨૦૨૨ સુધીમાં, તેના પગારપત્રક પર ૯ કર્મચારીઓ હતા.

ઈશ્યૂની વિગત અને મૂડીનો ઈતિહાસ

એચડીપીઈ બેવરેજીસ ઉત્પાદિત કરવા જીછઝ્રસ્ૈં ઝ્રઝ્રસ્૨૪જી-હ્લ પ્લાન્ટ ખરીદવા માટે જરૂરી ફંડ (લગભગ રૂ.૬.૩૮ કરોડ),કાર્યકારી મૂડી (રૂ. ૦.૭૪ કરોડ)અને સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુ માટે (૦.રપ કરોડ)ની તેની જરૂરિયાતોના ભાગરૂપે નાણાં એકત્રિત કરવા માટે આ કંપની તેના રૂ. ૧૦ની મૂળ કિંમત ધરાવતા ૧૪૩૦૦૦૦ ઈકવીટી શેર મેઈડન દ્વારા રુ. પપની મુકરર કિંમતે ઓફર કરીને રૂ.૭.૮૭ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈશ્યૂ તા.૦૨નવેમ્બર ર૦રર ના રોજ ખુલશે અને તા.૦૭ નવેમ્બર ર૦રર ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૨૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી, શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર સૂચિબદ્ધ થશે. આ ઈશ્યૂ કંપનીની ઇશ્યૂ પછીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના — % હિસ્સો ધરાવશે.આ કંપની તેની આઈ પી ઓ પ્રક્રિયા માટે રૂ. ૦.પ૦ કરોડ ખર્ચ કરી રહેલ છે.
આ ઈસ્યુ માટે એકમાત્ર લીડ મેનેજર આઈ એસ કે એડવાઈઝર્સ પ્રા. લિ. અને બિગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લિ. ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે. સનફ્લાવર બ્રોકિંગ પ્રા. લિમિટેડ આ કંપની માટે બજાર નિર્માતા છે.
સમાન ધોરણે પ્રારંભિક ઇક્વિટી જારી કર્યા પછી, કંપનીએ જુલાઈ ૨૦૨૨ માં શેર દીઠ રૂ.પપ ના ભાવે વધુ ઇક્વિટી જારી કરેલ હતા અને તે જ મહિનામાં ૧૭૦ શેર માટે ૨૨૭ ના ગુણોત્તરમાં બોનસ શેર પણ જારી કર્યા હતા. પ્રમોટરો દ્વારા શેર ખરીદવાની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૨૦.૯૮ અને રૂ. ૨૨.૮૨ પ્રતિ શેર છે.
આ ઇશ્યૂ પછી, આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી રૂ.૩.૯૭ કરોડ છે જે વધીને રૂ.૫.૪૦ કરોડ થશે.આઈ પી ઓ ની કિંમતના આધારે, આ કંપની રૂ.૨૯.૪૦ કરોડનું માર્કેટ કેપ નિહાળી રહી છે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં , આ કંપનીએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો રૂ. ૩.૫૫ કરોડ / રૂ. ૦.૦૪ કરોડ (ના. વ.૨૦), રૂ. ૬.૧૬ કરોડ / રૂ. ૦.૦૨ કરોડ (ના. વ.૨૧), અને રૂ. ૧૦.૦૩ કરોડ / રૂ. ૨.૧૧ કરોડ(ના. વ. ૨૨) નોંધાવેલ છે. ૩૧ જુલાઈ, ૨૦૨૨ ના રોજ સમાપ્ત થયેલા ના. વ. ૨૩ ના પ્રથમ ચાર મહિના માટે, તેણે રૂ.૪.૮૨ કરોડ ના ટર્નોઅવર પર ચોખ્ખો નફો રૂ. ૦.૯૪મેળવ્યો છે. છેલ્લા ૧૬ મહિનાથી તેની બોટમ લાઇનમાં અચાનક વધારો ટકાઉપણા બાબતે ચિંતા પેદા કરે છે.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ.૩.૨૬ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૩૬.૩૮ ટકા દર્શાવેલ છે.તા. ૩૧ જુલાઈ, ર૦રરના એન એ વી રૂ.૧૯.૬૩૭ મુજબ આ ઈસ્યુનો ભાવ૨.૮૦ ના પી/બીવીથી આવે છે, અને ઈશ્યૂ પછીના એન એ વી રૂ.૨૯.૦૦ ના આધારે ૧.૯૦ ના પી/બીવીથી આવે છે.
જો આપણે ના. વ. ૨૩ ની કમાણી ને આઈ પી ઓ પછીની સંપૂર્ણ પાતળી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી પર ગણીએ, તો માગવામાં આવેલ કિંમત ૧૦.૫૪ ના પી/ઈ પર આવે છે.

ડિવિડન્ડ પોલિસીઃ

કંપનીએ જુલાઈ ૩૧,ર૦રર ના રોજ મેઈડન ડિવિડન્ડની જાહેરાત કરી છે.. તે લિસ્ટિંગ પછી તેની નાણાકીય કામગીરી અને ભાવિ સંભાવનાઓના આધારે સમજદાર ડિવિડન્ડ નીતિ અપનાવશે.
સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી
ઓફર દસ્તાવેજો મુજબ, આ કંપનીએ કૂલ કેપ્સને તેમના લિસ્ટેડ પીઅર તરીકે દર્શાવ્યા છે. તે હાલમાં લગભગ ૬૪.૪૧ નાપી/ઈ પર ટ્રેડ થઈ રહ્યું છે (૨૫ ઓક્ટોબર, ૨૦૨૨ મુજબ). જો કે, તેઓ ખરેખર ચુસ્ત રીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં (ચાલુ એક સહિત)આઈ એસ કે એડવાઈઝર્સ તરફથી આ ત્રીજો આદેશ છે. છેલ્લી ૨ સૂચિઓમાંથી, લિસ્ટિંગના દિવસે તમામ૧.૮૬% થી ૩૦.૭૩% સુધીના પ્રીમિયમ સાથે સૂચિબદ્ધ થયા હતા.

નિષ્કર્ષ / રોકાણ વ્યૂહરચના

કંપની પેટ પ્રીફોર્મ્સ અને સીસીએમ કેપ્સના વ્યવસાયમાં છે જે અત્યંત સ્પર્ધાત્મક અને ખંડિત સેગમેન્ટ છે. અહેવાલ કરાયેલ માર્જિનના ટકાઉપણા અંગે ચિંતા ઉભી કરે છે. તેની તાજેતરની નાણાકીય કામગીરીના આધારે, ઇશ્યૂની આકર્ષક કિંમત છે. સ્મોલ ઇક્વિટી આ આઈ પી ઓ પછી મેઇનબોર્ડ પર સ્થળાંતર માટે લાંબા સમય સુધી સગર્ભાવસ્થા સૂચવે છે. રોકડ સરપ્લસ/જોખમ લેનારાઓ મધ્યમથી લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવા માટે વિચાર કરી શકે છે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor before making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well-informed investors to participate in such offers. With crazy listings in the past, SME IPOs drew the attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from the broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. The above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. The Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Courtesy:  https://www.chittorgarh.com/