કાયન્સ ટેકનો આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ (અરજી કરી શકાય)

કાયન્સ ટેકનો આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ (અરજી કરી શકાય)

• કે ટી આઈ એલ એન્ડ-ટુ-એન્ડ અને આઈ ઓ ટુ સોલ્યુશન્સ-સક્ષમ સંકલિત ઇલેક્ટ્રોનિક્સ ઉત્પાદક છે.
• તેએ એક વિશિષ્ટ સ્થાન સ્થાપિત કર્યું છે અને રૂ. ૨૨૬૬ કરોડથી વધુ ઓર્ડર હાથ પર છે
• છેલ્લા ૧૫ મહિનામાં તેની ટોપ અને બોટમ લાઇનમાં બૂસ્ટ વૃદ્ધિની સંભાવના દર્શાવે છે.
• તેના નાણાકીય પ્રદર્શનના આધારે, ઇશ્યૂ સંપૂર્ણ કિંમતવાળો દેખાય છે.
• સારી રીતે માહિતગાર રોકાણકારો મધ્યમથી લાંબા ગાળાના પરિપ્રેક્ષ્ય સાથે રોકાણ પર વિચાર કરી શકે છે.

 

કંપની વિશેઃ

કાયન્સ ટેકનોલોજી ઈન્ડિયા લી. (કે ટી આઈ એલ) એ એન્ડ-ટુ-એન્ડ અને આઈ ઓ ટીસોલ્યુશન્સ-સક્ષમ સંકલિત ઇલેક્ટ્રોનિક્સ મેન્યુફેક્ચરિંગ ખેલાડી છે, જે ઇલેક્ટ્રોનિક્સ સિસ્ટમ ડિઝાઇન અને મેન્યુફેક્ચરિંગ (“ઈએસડીએમ”) સેવાઓના સમગ્ર સ્પેક્ટ્રમમાં ક્ષમતાઓ ધરાવે છે. તે ઓટોમોટિવ, ઔદ્યોગિક, એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ, આઉટર-સ્પેસ, ન્યુક્લિયર, મેડિકલ, રેલ્વે, ઈન્ટરનેટ ઓફ થિંગ્સ (આઈ ઓ ટી) , ઇન્ફોર્મેશન ટેકનોલોજી (આઈ ટી) અને અન્ય સેગમેન્ટ માં મુખ્ય ખેલાડીઓ માટે વૈચારિક ડિઝાઇન, પ્રક્રિયા એન્જિનિયરિંગ, સંકલિત ઉત્પાદન અને જીવન ચક્ર સપોર્ટ પ્રદાન કરવાનો અનુભવ ધરાવે છે. .
કે ટી આઈ એલના વ્યવસાયનું વર્ગીકરણ સેવાઓના તબક્કાના આધારે કરવામાં આવે છે જે તે ગ્રાહકોને પ્રદાન કરે છે. કંપની તેની કામગીરીને નીચેના બિઝનેસ વર્ટિકલ્સ હેઠળ વર્ગીકૃત કરે છેઃ
ઓ ઈ એમ- ટર્નકી સોલ્યુશન્સ – બોક્સ બિલ્ડ (‘‘ ઓઈએમ – બોક્સ બિલ્ડ’’તે વિવિધ ઉદ્યોગ વર્ટિકલ્સમાં જટિલ બોક્સ બિલ્ડ્‌સ, સબ-સિસ્ટમ્સ અને ઉત્પાદનોના “બિલ્ડ ટુ પ્રિન્ટ” અથવા “બિલ્ડ ટુ સ્પેસિફિકેશન્સ” હાથ ધરે છે.
ઓ ઈ એમ- ટર્નકી સોલ્યુશન્સ – પ્રિન્ટેડ સર્કિટ બોર્ડ એસેમ્બલીઝ (“પી સી બી એ એસ”) (“ઓ ઈ એમ- ટર્નકી સોલ્યુશન્સ”)ઃ તે પી સી બી એ એસ, કેબલ હાર્નેસ, ચુંબકીય અને પ્લાસ્ટીકની ટર્નકી ઇલેક્ટ્રોનિક્સ ઉત્પાદન સેવાઓ હાથ ધરે છે જેમાં પ્રોટોટાઇપિંગથી લઈને સામૂહિક ઉત્પાદન સહિત ઉત્પાદનની અનુભૂતિ થાય છે.
ઓ ડી એમ : કે ટી આઈ એલ, સ્માર્ટ મીટરિંગ ટેક્નોલોજી, સ્માર્ટ સ્ટ્રીટ લાઇટિંગ, બ્રશલેસ ડીસી (“બી એલ ડી સી”) ટેક્નોલોજી, ઇન્વર્ટર ટેક્નોલોજી, ગેલિયમ નાઇટ્રાઇડ આધારિત ચાર્જિંગ ટેક્નોલોજી અને સ્માર્ટ કન્ઝ્યુમર એપ્લાયન્સિસ અથવા ઉપકરણોનેઆઈ ઓ ટી કનેક્ટેડ બનાવવા માટે આઈ ઓ ટી સોલ્યુશન્સ પ્રદાન કરવા માટે આઈ ઓ ટી સેવાઓ પ્રદાન કરે છે.
આ કંપની સમગ્ર ભારતમાં કર્ણાટક, હરિયાણા, હિમાચલ પ્રદેશ, તમિલનાડુ અને ઉત્તરાખંડ રાજ્યોમાં આઠ વ્યૂહાત્મક રીતે સ્થિત ઉત્પાદન સુવિધાઓનું સંચાલન કરે છે. તેની સુવિધાઓ ગ્રાહકોની નિકટતામાં સ્થિત છે, જે તેને તેમની જરૂરિયાતોને કાર્યક્ષમ અને ખર્ચ-અસરકારક રીતે સેવા આપવા દે છે. ભારતના સોફ્ટવેર ટેક્નોલોજી પાર્ક, બેંગલુરુની ઈલેક્ટ્રોનિક્સ હાર્ડવેર ટેક્નોલોજી પાર્ક સ્કીમ હેઠળ અમુક ઉત્પાદન સુવિધાઓ મંજૂર કરવામાં આવી છે અને મદ્રાસ એક્સપોર્ટ પ્રોસેસિંગ ઝોન, ચેન્નાઈ, તમિલનાડુની ૧૦૦% નિકાસ ઓરિએન્ટેડ યુનિટ સ્કીમ સ્પેશિયલ ઈકોનોમિક ઝોન જેવા જ પ્રોત્સાહનો આપે છે.
૩૦ જૂન, ૨૦૨૨ સુધીમાં, તે સમયગાળા માટે ૧,૫૦૦ મિલિયન (વાર્ષિક ધોરણે) ઘટકોને એસેમ્બલ કરવાની સંયુક્ત ક્ષમતા ધરાવે છે અને ’ગ્રીન મેન્યુફેક્ચરિંગ’ માટે એક વિશિષ્ટ લાઇન ધરાવે છે જે ડાયરેક્ટિવ ૨૦૦૨/૯૫/ઈસી જોખમી પદાર્થો (“આર ઓ એચ એસ”) પ્રતિબંધનું પાલન કરે છે. તા.૩૦ જૂન, ૨૦૨૨ સુધીમાં, તેના ઉત્પાદન ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં એક ડિઝાઇન સુવિધા અને બે સેવા કેન્દ્રોનો પણ સમાવેશ થાય છે.
૩૦ જૂન, ૨૦૨૨ સુધીમાં,આ કંપની પાસે ૧,૬૫૧ કાયમી કર્મચારીઓ અને ૬૫ વ્યક્તિઓ કોન્ટ્રાક્ટ કર્મચારીઓ તરીકે કાર્યરત હતા.

ઈશ્યૂની વિગત અને મૂડીનો ઈતિહાસ

 

કેટલાંક દેવાનું ફેર ચુકવણી/ અગાઉથી ચુકવણી કરવા માટે (રૂ. ૧૩૦ કરોડ),વિસ્તરણ માટે કેપેક્સ (રૂ. ૯૮.૯૩ કરોડ), સંપૂર્ણ માલિકીની પેટાકંપનીઓમાં રોકાણ (રૂ. ૧૪૯.૩૦ કરોડ), કાર્યકારી મૂડી (રૂ. ૧૧૪.૭૪ કરોડ), અને સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુ, માટે જરૂરિયાતોને ભાગરૂપે નાણાં એકત્રિત કરવા માટે આ કંપની મેઈડન કોમ્બો આઈપીઓ સાથે રૂ.૫૩૦.૦૦ કરોડના નવા ઇક્વિટી શેર અને ૫૫૮૪૬૬૪ શેર્સ ના ઓફર ફોર સેલ (ઓ એફ એસ) દ્વારા મૂડી બજારમાં આવી રહેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈશ્યૂ તા.૧૦ નવેમ્બર ર૦રર ના રોજ ખુલેલ છે અને તા.૧૪ નવેમ્બર ર૦રર ના રોજ બંધ થશે. તેણે આ બુકબિલ્ટ રૂટ દ્વારા આવતા આઈ પી ઓ માટે રૂ. ૫૫૯.૦૦ – રૂ. ૫૮૭.૦૦ પ્રતિ શેરની ની પ્રાઇસ બેન્ડની જાહેરાત કરી છે ઓછામાં ઓછી અરજી ૨૫ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. કંપનીએ તેનો ૫૦% આઈ પી ઓ કયુ આઈ બી માટે, ૧૫% એચ એન આઈ માટે અને ૩૫% નાના રોકાણકારો માટે ફાળવ્યો છે. આ ઈસ્યુ કંપનીની ઈશ્યુ પછીની ભરપાઈ થયેલ ઈક્વિટી મૂડીના ૨૫.૧૩% હિસ્સો ધરાવે છે. ફાળવણી પછી, શેર બી એસ ઈ અને એન એસ ઈ પર સૂચિબદ્ધ થશે.
કંપનીએ ઑક્ટોબર ૨૦૨૨ માં શેર દીઠ રૂ. ૫૫૫.૮૫ ના ભાવે રૂ. ૧૩૦.૦૦ કરોડ (૨૩૩૮૭૬૦ શેર)નું પ્રી-આઈપીઓ પ્લેસમેન્ટ કરેલ છે. આ આઈ પી ઓ માટે સંયુક્ત બુક રનિંગ લીડ મેનેજર્સ (બી આર એલ એમ) ડી એ એમ કેપિટલ એડવાઇઝર્સ લિ. અને આઈ આઈ એફ એલ સિક્યોરિટીઝ લિ.છે અન લીન્ક ઈનટાઈમ ઈન્ડિયા પ્રા. લિ. ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે.
સમાન ધોરણે પ્રારંભિક ઇક્વિટી મૂડી જારી કર્યા પછી, કંપનીએ એપ્રિલ ૨૦૧૬ અને ઓક્ટોબર ૨૦૨૨ વચ્ચે શેર દીઠ રૂ.૬૧.૦૨ થી રૂ. ૬૦૦ની કિંમતની શ્રેણીમાં વધુ ઇક્વિટી મૂડી જારી/રૂપાંતરિત કરી. . તેણે માર્ચ ૨૦૧૧માં ૨ માટે ૩, સપ્ટેમ્બર ૨૦૧૨માં ૧ માટે ૦.૯૮, સપ્ટેમ્બર ૨૦૧૭માં ૩ માટે ૧, ૯૫૯૯૮ માટે ૧૧૧૨૧ તેમજ ડિસેમ્બર ૨૦૨૧માં ૧૫૦૦૦૦ માટે ૧૭૩૭૭, ફેબ્રુઆરી ૨૦૨ર માં ૧ માટે પ બોનસ શેર પણ જારી કર્યા છે. પ્રમોટરો/વેચાણ કર્તા હિસ્સેદારો દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૦.૨૫, રૂ. ૦.૩૮, અને રૂ. ૭૩.૯૪ પ્રતિ શેર છે.
આ આઈ પી ઓ પછી, આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી રૂ. ૪૯.૧૧ કરોડ છે જે વધીને રૂ.૫૮.૧૪ કરોડ થશે. આઈ પી ઓ કિંમતના ઉપલા કેપના આધારે, કંપની રૂ.૩૪૧૨.૯૭ કરોડની માર્કેટ કેપ શોધી રહી છે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં , આ કંપનીએ ( કોન્સોલીડેશન ધોરણે) કુલ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો રૂ. ૩૭૦.૧૭ કરોડ / રૂ. ૯.૩૬ કરોડ (ના. વ. ૨૦), રૂ. ૪૨૪.૬૬ કરોડ / રૂ. ૯.૭૩ કરોડ (ના. વ. ૨૧), અને રૂ. ૭૧૦.૩૫ કરોડ / રૂ. ૪૧.૬૮ કરોડ (ના. વ. ૨૨).નોંધાવેલ છે. ના. વ. ર૩ ના ૩૦ જુન ર૦રર ના રોજ પુરા થતા પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં તેણે રૂ.૧૯૯.૯૮ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૧૦.૦૫ કરોડ નો ચોખ્ખો નફો મેળવ્યો હતો.મેનેજમેન્ટ મુજબ, ૩૦ જૂન, ૨૦૨૨ સુધીમાં, તેમની પાસે રૂ.૨૨૬૬ કરોડથી વધુની ઓર્ડર બુક હતી.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ. ૫.૫૭ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૪.૨૧ ટકા દર્શાવેલ છે.તા. ૩૦ જૂન, ર૦રરના એન એ વી રૂ.૪૫.૩૦ મુજબ આ ઈસ્યુનો ભાવ ૧૨.૯૬ ના પી/બીવીથી આવે છે, અને પ્રાઈઝબેન્ડના ઉપરના ભાવના આધારે આઈ પી ઓ પછીના એન એ વી ૧૪૯.૯૮ના આધારે ૩.૯૧ ના પી/બીવીથી આવે છે,
જો આપણે ના. વ. ૨૩ ની કમાણી ને આઈ પી ઓ પછીની સંપૂર્ણ પાતળી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી પર ગણીએ, તો માગવામાં આવેલ કિંમત ૯૪.૮૫ ના પી/ઈ પર આવે છે.

 

ડિવિડન્ડ પોલિસીઃ

કંપનીએ ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સના રિપોર્ટ કરેલા સમયગાળા માટે કોઈ ડિવિડન્ડ જાહેર કર્યું નથી. તે તેની નાણાકીય કામગીરી અને ભાવિ સંભાવનાઓના આધારે લિસ્ટિંગ પછી યોગ્ય ડિવિડન્ડ નીતિ અપનાવશે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર દસ્તાવેજો મુજબ, આ કંપનીએ સિરમા એસ જી એસ, ડીક્સોન, અને અંબર એન્ટરપ્રાઈઝને તેમના લિસ્ટેડ સાથીદારો તરીકે દર્શાવ્યા છે. તેઓ હાલમાં લગભગ ૧૬૬.૭૯, ૧૫૯.૬૨ અને ૧૮૬.૩૭ (નવેમ્બર ૦૭, ૨૦૨૨ મુજબ) ના પી/ઈ પર ટ્રેડિંગ કરી રહ્યાં છે. જો કે, તેઓ ખરેખર ચૂસ્ત રીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

ઓફર સાથે સંકળાયેલા બે બી આર એલ એમએ છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં ૩૮ ઈશ્યૂઓનું સંચાલન કર્યું છે, જેમાંથી ૧૩ ઈસ્યુ અનુક્રમે લિસ્ટિંગ તારીખો પર ઑફર કિંમત કરતાં નીચે બંધ થઈ આવેલ હતા.

નિષ્કર્ષ / રોકાણ વ્યૂહરચના

આ કંપનીએ સેગમેન્ટમાં એક વિશિષ્ટ સ્થાન બનાવ્યું છે અને હાથ પર સારા ઓર્ડર છે. તેની વર્તમાન નાણાકીય બાબતોના આધારે, ભાવિ સંભાવનાઓને ધ્યાનમાં રાખીને, ઇશ્યૂ સંપૂર્ણ કિંમતનો દેખાય છે, સારી રીતે જાણકાર રોકાણકારો મધ્યમથી લાંબા ગાળાના પરિપ્રેક્ષ્ય સાથે તેમાં રોકાણ કરવા માટે વિચાર કરી શકે છે.

 

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor before making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well-informed investors to participate in such offers. With crazy listings in the past, SME IPOs drew the attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from the broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. The above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. The Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Courtesy:  https://www.chittorgarh.com/