ઑલ ઈ ટેકનો એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ સમીક્ષા (અરજી કરો)

ઑલ ઈ ટેકનો એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ સમીક્ષા (અરજી કરો)

• એ ઈ ટી એલ માઇક્રોસોફ્ટ માટે બિઝનેસ એપ્લિકેશન્સ અને ડિજિટલ ટ્રાન્સફોર્મેશન પ્રવૃત્તિઓમાં રોકાયેલ છે.
• તે ગોલ્ડ માઈક્રોસોફ્ટ પાર્ટનર તરીકે વિશિષ્ટ સ્થાન ભોગવે છે.
• માર્જીનમાં અચાનક વધારો આશ્ચર્યજનક છે અને ભમર ઉભા કરે છે.
• તેના વર્તમાન નાણાકીય વલણોના આધારે, ઇશ્યૂની કિંમત આકર્ષક લાગે છે.
• રોકાણકારો તેને મધ્યમથી લાંબા ગાળાના વળતર માટે રોકાણકરવા વિચારી શકે છે.

કંપની વિશેઃ

ઓલ ઇ ટેક્નોલોજીસ લિ. (એ ઈ ટી એલ) અ માઈક્રોસોફ્ટ બિઝનેસ એપ્લીકેશન્સ અને ડીઝીટલ ટ્રાન્સફોર્મેશન કંપની છે. ડિજિટલ યુગના દળો દ્વારા સંચાલિત અવિરત પરિવર્તનના આ યુગમાં, એ ઈ ટી એલ ગ્રાહકોને બુદ્ધિશાળી બિઝનેસ એપ્લિકેશન્સ સાથે આગળ રહેવામાં મદદ કરે છે.માઈક્રોસોફટ ડાયનેમિક ૩૬૫,પાવર પ્લેટફોર્મ, ડેટા અને એ આઈ, -માઈક્રોસોફટ એઝુર અને કોલોબ્રેશન પ્લેટફોર્મ દ્વારા સંચાલિત – તેના ઉદ્યોગ ઉકેલો અને સેવાઓ ક્લાયન્ટ્‌સને આ અસ્થિર, અનિશ્ચિત, બદલાતા અને અસ્પષ્ટ બિઝનેસ વાતાવરણમાં જીતવા માટે તૈયાર કરે છે.
કંપની ઈ આર પી, સી આર એમ, કોલાબોરેશન પોર્ટલ અને મોબાઈલ એપ્સની સંકલિત ઓપરેશનલ સિસ્ટમ્સ સ્થાપિત કરીને – કંપની અને ગ્રાહકો, ફેક્ટરી અને ફિલ્ડ સર્વિસ, સ્ટોર ફ્રન્ટ અને સપ્લાય ચેઈન, દર્દીઓ અને પ્રદાતાઓ, લોકો અને સરકારોને – એકસાથે લાવવામાં મદદ કરે છે, અને વ્યવસાયોને ડેટામાંથી કાર્યવાહી કરવા યોગ્ય આંતરદૃષ્ટિ મેળવવા માટે સક્ષમ બનાવે છે. તે સોલ્યુશન એસેસમેન્ટ માટે કન્સલ્ટિંગ સેવાઓ પૂરી પાડે છે, પ્રોડક્ટ લાયસન્સ પૂરા પાડે છે, સોલ્યુશન અમલીકરણ કરે છે અને સોલ્યુશન એન્હાન્સમેન્ટ અને ચાલુ સપોર્ટ પૂરો પાડે છે. આ કંપની યુએસએ અને યુરોપના કેટલાક મોટા માઈક્રોસોફ્ટ બિઝનેસ એપ્લિકેશન ભાગીદારોને ઓફશોર ટેક્નોલોજી સેવાઓ પણ પૂરી પાડે છે.
આ કંપનીએ વર્ષ ૨૦૦૦ માં આઉટસોર્સ પ્રોડક્ટ ડેવલપમેન્ટ કંપની તરીકે કામગીરી શરૂ કરી. તે ૨૦૦૨ થી માઈક્રોસોફ્ટ બિઝનેસ એપ્લિકેશન્સ સ્પેસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. ત્યારથી, તેણે તેની સ્થિતિ મજબૂત કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે અને આ ક્ષેત્રમાં તેના અનુભવને સમૃદ્ધ બનાવ્યું છે. કંપની માઇક્રોસોફ્ટ દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલી નવી ટેક્નોલોજીઓ અને ઉત્પાદનો સાથે હંમેશા ચાલુ રહી છે અને ઉત્પાદન વિકાસ અને સતત એન્જિનિયરિંગ કાર્યમાં પણ યોગદાન આપી રહી છે. વર્ષોથી તેમાં નવી ભૌગોલિક જગ્યાઓ અને નવા ઉદ્યોગોનો ઉમેરો થયો છે. બિઝનેસનું મુખ્ય કેન્દ્ર જો કે મક્કમ રહ્યું છે. આ ઑફર દસ્તાવેજ ફાઈલ કર્યા પછી, આ કંપની પાસે તેના પગારપત્રક પર ૩૩૦ કર્મચારીઓ છે.

ઈશ્યૂની વિગત અને મૂડીનો ઈતિહાસ

વ્યવસાયના વિસ્તરણ માટે (રૂ. ૨૫ કરોડ), સમાન વ્યવસાયનું સંપાદન (રૂ. ૧૦ કરોડ) માટે અને સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુ માટે (૦.૭૫ કરોડ)ની તેની જરૂરિયાતોના ભાગરૂપે નાણાં એકત્રિત કરવા માટે આ કંપની તેના રૂ. ૧૦ની મૂળ કિંમત ધરાવતા ૫૩૫૫૨૦૦ ઈકવીટી શેર મેઈડન કોમ્બો આઈપીઓ દ્વારા બુક બિલ્ડીંગ રૂટ દ્વારા રુ. ૮૭ થી રૂ. ૯૦ની કિંમતે ઓફર કરીને રૂ.૪૮.૨૦ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. આ કંપની ૪૮૬૪૦૦૦ નવા ઇક્વિટી શેર અને ૪૯૧૨૦૦ શેર ઓફર ફોર સેલ (ઓ એફ એસ ) તરીકે જારી કરી રહી છે.જાહેર ભરણા માટે આ ઈશ્યૂ તા.૦૯ ડીસેમ્બર, ર૦રર ના રોજ ખુલશે અને તા.૧૩ ડીસેમ્બર ર૦રર ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૧૬૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી, તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ ઈમર્જપર સૂચિબદ્ધ થશે. આ ઈશ્યૂ કંપનીની ઇશ્યૂ પછીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના ૨૬.૫૨ % હિસ્સો ધરાવશે. આ કંપનીએ કયુ આઈ બી માટે ૫૦%, એચ એન આઈ માટે ૧૫% અને નાના રોકાણકારો માટે ૩૫% ફાળવેલ છે.
યુનિસ્ટોન કેપિટલ પ્રા. લિ. આ આઈપી ઓ માટે એકમાત્ર લીડ મેનેજર છે, જ્યારે સ્કાયલાઈન ફાઈનાન્સીયલ સર્વિસીસ પ્રા. લિ. ઈશ્યુના રજીસ્ટ્રાર છે. નિકુંજ સ્ટોક બ્રોકર્સ લિ. આ કંપની માટે બજાર નિર્માતા છે.
સમાન ધોરણે પ્રારંભિક ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા પછી, કંપનીએ ઑક્ટોબર ૨૦૦૧ અને માર્ચ ૨૦૨૨ વચ્ચે રૂ.૧૧.૬૫ થી રૂ.૮૬.૨૩. ની કિંમતની શ્રેણીમાં વધુ ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા હતા. તેણે ઑગસ્ટ ૨૦૨૧માં ૧ માટે ૩ અને માર્ચ ૨૦૨૨માં ૧ માટે ૧ના રેશિયોમાં બોનસ શેર પણ જારી કર્યા હતા. પ્રમોટરો/વેચાણકર્તા શેરહોલ્ડરો દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૩.૧૩, રૂ. ૪.૯૨, અને રૂ. ૧૦.૦૨ પ્રતિ શેર.
આ ઇશ્યૂ પછી, આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી રૂ.૧૫.૩૩ કરોડ છે જે વધીને રૂ.૨૦.૨૦ કરોડ થશે.આઈ પી ઓ ની કિંમતના આધારે, આ કંપની રૂ.૧૮૧.૭૫ કરોડનું માર્કેટ કેપ નિહાળી રહી છે.
આ કંપની એક રોકડ સરપ્લસ કંપની છે જેમાં મેનેજમેન્ટના જણાવ્યા અનુસાર તા.૩૦ જૂન, ૨૦૨૨ સુધી રૂ. ૩૦.૯૦ કરોડ બેંક એફ ડી માં રહેલ છે, આ નાણાંનો ઉપયોગ તેમની એક્વિઝિશન યોજનાઓ માટે કરવામાં આવશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં , આ કંપનીએ ટર્નઓવર/ચોખ્ખો નફો રૂ. ૫૫.૨૯ કરોડ / રૂ. ૨.૩૩ કરોડ (ના. વ.૨૦), રૂ. ૬૩.૨૮ કરોડ / રૂ. ૮.૬૬ કરોડ (ના. વ.૨૧), અને રૂ. ૭૨.૩૪ કરોડ / રૂ. ૮.૫૯ કરોડ(ના. વ. ૨૨) નોંધાવેલ છે. ના. વ. ર૩ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં આ કંપનીએ રૂ. ૨૩.૨૦ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ.૨.૯૬ કરોડ નફો કરેલ છે. માર્જિનમાં વધારો આશ્ચર્યજનક છે અને ભમર ખેંચાય તેવો છે. જો કે, મેનેજમેન્ટ તેની વિશિષ્ટ રમતને કારણે આગળ જતાં વૃદ્ધિના વલણોને જાળવી રાખવાનો વિશ્વાસ ધરાવે છે.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ.૫.૬૮ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૨૨.૨૦ ટકા દર્શાવેલ છે.તા. ૩૦ જુન, ર૦રરના એન એ વી રૂ.૩૧.૦૧ મુજબ આ ઈસ્યુનો ભાવ૨.૯૦ ના પી/બીવીથી આવે છે, અને ઈશ્યૂ પછીના એન એ વી રૂ.૪૫.૨૨ ના આધારે ૧.૯૯ના પી/બીવીથી આવે છે.(અપર કેપના આધારે)
જો આપણે ના. વ. ૨૩ ની કમાણી ને આઈ પી ઓ પછીની સંપૂર્ણ પાતળી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી પર ગણીએ, તો માગવામાં આવેલ કિંમત ૧૫.૩૬ ના પી/ઈ પર આવે છે.આમ આ ઈશ્યૂ આકર્ષક કિંમતનો આવેલ છે.

ડિવિડન્ડ પોલિસીઃ

આ કંપનીએ ના. વ. ૨૨ માટે ૧૫૦% નું પ્રથમ ડિવિડન્ડ ચૂકવ્યું અને ૨૦ જૂન, ૨૦૨૨ ના રોજ તેની ડિવિડન્ડ નીતિને પણ મંજૂરી આપી, જે કંપનીની વેબસાઇટ www.alletech.com પર અપલોડ કરવામાં આવી છે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર દસ્તાવેજો મુજબ, આ કંપનીએ ઈન્ફો બિન્સ અને કે સોલ્વસને તેમના લિસ્ટેડ સાથીદારો તરીકે દર્શાવ્યા છે. તેઓ હાલમાં ૪૩.૭૧ અને ૨૬.૧૩ ના પી/ઈ પર ટ્રેડિંગ કરી રહ્યા છે (૦૫ ડિસેમ્બર, ૨૦૨૨ મુજબ). જો કે, તેઓે ખરેખર ચુસ્ત રીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં (ચાલુ એક સહિત) યુનિસ્ટોન કેપિટલ તરફથી આ ૭મો આદેશ છે. છેલ્લી છ લિસ્ટિંગમાંથી, લિસ્ટિંગના દિવસે ૧ ડિસ્કાઉન્ટ પર ખુલેલ હતો. અને બાકીના ૧૦.૯૭% થી ૨૭૦.૪૦% સુધીના પ્રીમિયમ સાથે ખુલેલ હતા.

નિષ્કર્ષ / રોકાણ વ્યૂહરચના

આ કંપની એક ગોલ્ડ માઈક્રોસોફ્ટ પાર્ટનર છે જે તેના ક્ષેત્રમાં વિશિષ્ટ રમત સાથે વર્ચ્યુઅલ ઈજારો ધરાવે છે. તેની તાજેતરની કમાણીના આધારે ઇશ્યૂની કિંમત આકર્ષક છે. રોકાણકારો મધ્યમથી લાંબા ગાળાના પરિપ્રેક્ષ્ય સાથે રોકાણ પર વિચાર કરી શકે છે.

 

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor before making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well-informed investors to participate in such offers. With crazy listings in the past, SME IPOs drew the attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from the broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. The above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. The Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com