આઈટીકોન્સ ઈ-સોલ્યુશન બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ સમીક્ષા (અરજી કરો)

આઈટીકોન્સ ઈ-સોલ્યુશન બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ સમીક્ષા (અરજી કરો)

•આઈ ઈ એલ માનવ સંસાધન અને સંબંધિત સેવાઓ પ્રદાન કરવામાં રોકાયેલ છે.
• રોગચાળા દરમિયાન આંચકો જોયા પછી તે હવે ફાસ્ટ-ફોરવર્ડ મોડમાં છે.
• તેની તાજેતરની કમાણીઓના આધારે, ઇશ્યૂ વ્યાજબી કિંમતનો લાગે છે.
• જો કે તે અત્યંત સ્પર્ધાત્મક અને ખંડિત સેગમેન્ટમાં છે, તેણે એક વિશિષ્ટ સ્થાન બનાવ્યું છે.
• રોકાણકારો મધ્યમથી લાંબા ગાળાના પરિપ્રેક્ષ્ય સાથે રોકાણ પર વિચાર કરી શકે છે.

કંપની વિશેઃ

આઈ ટી કોન્સ ઈ સોલ્યુશન્સ લી. (આઈ ઈ એલ)૨૦૦૭ થી મોટાભાગે સંગઠિત ક્ષેત્રોમાં વિવિધ ભૂમિકાઓ અને જવાબદારીઓમાં જાહેર અને ખાનગી બંને સંસ્થાઓને માનવ સંસાધન સેવાઓ પ્રદાન કરવાના વ્યવસાયમાં રોકાયેલ છે. તેની સેવાઓમાં મુખ્યત્વે ૧) માનવશક્તિ પુરવઠો/ભરતી સેવાઓનો અને ૨) મેનપાવર સોર્સિંગ/સ્ટાફિંગ સેવાઓનો સમાવેશ થાય છે;
૨૦૦૭ માં સ્થાપિત, તે ૮૦૦+ સ્ટાફ ટીમ (કોન્ટ્રાક્ટના કર્મચારીઓ સહિત)માં વિકસેલ છે. આઈ ઈ એલ પાસે ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી, સ્ટાફિંગ અને રિક્રુટમેન્ટ, ફૂડ અને એફ એમ સી જી સ્પેસના જાણીતા અને પ્રતિષ્ઠિત ક્લાયન્ટ્‌સ છે, જેમાં એમ એન સી તેના ક્લાયન્ટ તરીકે સામેલ છે. હાલમાં તેની મેનપાવર સપ્લાય સર્વિસીસ મોટાભાગની આવકમાં હિસ્સો ધરાવે છે અને મેનપાવર સોરિંગ સર્વિસીસ તેની બાકીની આવકમાં ફાળો આપે છે. તા. ૩૦ નવેમ્બર, ૨૦૨૨ સુધીમાં, તેના પગારપત્રક પર ૩૮ કર્મચારીઓ અને ૮૭૧ સહયોગી કર્મચારીઓ હતા.
માનવશક્તિ સેવાઓ માટેનું બજાર અત્યંત સ્પર્ધાત્મક અને ઝડપથી વિકસતું બંને છે.આ કંપનીમુખ્યત્વે ભારતીય આઈ ટી સેવાઓ કંપનીઓ તેમજ વ્યાપક-આધારિત સેવાઓ પ્રદાન કરતી આંતરરાષ્ટ્રીય તકનીકી સેવાઓ કંપનીઓ તરફથી સ્પર્ધાનો સામનો કરે છે. કંપની અપેક્ષા રાખે છે કે આ સેવાઓની માંગ વધવાથી આ સ્પર્ધા વધશે અને તે વધારાની કંપનીઓ ભારતીય બજારમાં પ્રવેશ કરશે તેવી પણ અપેક્ષા રાખે છે.
આ કંપનીએ આકસ્મિક વર્કફોર્સ સેવાઓ, ટેક્નોલોજી ઓટોમેશન અને સપોર્ટ સેવાઓમાં ૧૫ વર્ષથી વધુ સમયથી ઉદ્યોગની જાણકારી અને શિક્ષણ સાથેનું એક બ્રાન્ડ નેમ છે. ૫૦૦૦ થી વધુ વ્યક્તિ-વર્ષનો અનુભવ ધરાવતી પ્રીમિયર સંસ્થાઓના વ્યાવસાયિકોની ઉત્તમ મેનેજમેન્ટ ટીમ.એસ એલ એ / કે પી આઈ આધારિત બિઝનેસ સોલ્યુશન્સ ભારત અને યુએસએના ગ્રાહકો માટે પ્રોજેક્ટ મેનેજમેન્ટ-આધારિત સહાયક સેવાઓ સાથે. પૂર્ણ-સેવા સ્ટાફિંગ અને ભરતી સેવાઓ. તેમના કેટલાક માર્કી ક્લાયન્ટ્‌સમાં વિપ્રો ટેક્નોલોજિસ, સેન્ટ્રલ વેરહાઉસિંગ કોર્પોરેશન (સીડબલ્યુ સી), મહારાષ્ટ્ર સરકારની મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન એજન્સીઓ, L&T ઇન્ફોટેક,MSsource, HCL ઇન્ફોટેક, Xebia, SIPL, CMS, Infinite Computers Solutions, Collabera Technologies, ટેક મહિન્દ્રા વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.

ઈશ્યૂની વિગત અને મૂડીનો ઈતિહાસ

આ કંપની મેઈડન આઈ પી ઓ સાથે તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૧૭૦૦૦૦૦ ઈક્વીટી શેર રુ.૫૧ ના મુકરર ભાવે ઓફર કરી રૂ. ૮.૬૭કરોડ એકત્રિત કરવા માટે મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈશ્યૂ તા.૨૮ ફેબ્રુઆરી ર૦ર૩ ના રોજ ખુલશેે અને તા.૦૨ માર્ચ ર૦ર૩ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજીર૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી, શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર સૂચિબદ્ધ થશે. ઇશ્યૂ કંપનીની પોસ્ટ-ઇશ્યૂ પેઇડ-અપ મૂડીના ૩૩.૮૧% હિસ્સો ધરાવે છે.આ આઈપીઓ પ્રક્રિયા પાછળ આ કંપની રૂ. ૧.૨૭ કરોડ ખર્ચી રહેલ છે. અને ચોખ્ખી આવકમાંથી, તે રૂ. ૬.૦૦ કરોડ કાર્યકારી મૂડી માટે, અને રૂ. ૧.૪૦ કરોડ સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે ઉપયોગમાં લેશે..
ફિનશોર મેનેજમેન્ટ સર્વિસિસ લિમિટેડ એકમાત્ર લીડ મેનેજર છે અને કેમિયો કોર્પોરેટ સર્વિસિસ લિમિટેડ ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે. નિકુંજ સ્ટોક બ્રોકર્સ લિમિટેડ આ કંપની માટે બજાર નિર્માતા છે.

સમાન ધોરણે પ્રારંભિક ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા પછી, તેણે ઓગસ્ટ અને સપ્ટેમ્બર ૨૦૨૨માં શેર દીઠ રૂ.૬૦ના ભાવે વધુ ઇક્વિટી શેર આપેલ. તેણે જુલાઈ ૨૦૨૨માં ૧ માટે ૧૨૫ અને સપ્ટેમ્બર ૨૦૨૨માં ૧ માટે ૧ના રેશિયોમાં બોનસ શેર જારી કર્યા છે. પ્રમોટરો દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૧.૬૩ અને રૂ. ૫.૩૧ પ્રતિ શેર.
આઈ પી ઓ પછી, આ કંપની વર્તમાન પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી રૂ. ૩.૩૩ કરોડ છે જે વધીનેે રૂ. ૫.૦૩ કરોડ થશે. આઈ પીઓ કિંમતના આધારે, કંપની રૂ.૨૫.૬૫ કરોડ ની માર્કેટ કેપ નિહાળી રહી છે.

 

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં , આ કંપનીએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો રૂ. ૮.૩૫ કરોડ / રૂ. ૦.૧૧ કરોડ (ના. વ.૨૦), રૂ. ૮.૪૨ કરોડ / રૂ. ૦.૦૮ કરોડ (ના. વ.૨૧), અને રૂ. ૧૮.૨૦ કરોડ / રૂ. ૧.૧૯ કરોડ (ના. વ. ૨૨) નોંધાવેલ છે. ના.વ. ર૩ના પૂર્વાર્ધમાં તેણે રૂ. ૧૬.૦૫ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ.૧.૦૬ કરોડ ચોખ્ખો નફો કરેલ છે. રોગચાળાને કારણે નાણાકીય વર્ષ ૨૧ માટે આંચકો સહન કર્યા પછી, તે ફાસ્ટ-ફોરવર્ડ મોડ માટે તૈયાર છે.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ.૨.૨૩ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૩૦.૮૮ ટકા દર્શાવેલ છે. તા.૩૦ સપ્ટેમ્બર, ર૦રરના એન એ વી રૂ.૧૩.૮૯ મુજબ આ ઈસ્યુનો ભાવ ૩.૬૭ ના પી/બીવીથી આવે છે, અને ઈશ્યૂ પછીના એન એ વી રૂ૨૬.૪૩ ના આધારે ૧.૯૩ ના પી/બીવીથી આવે છે.
જો આપણે ના. વ. ૨૩ ની કમાણી ને આઈ પી ઓ પછીની સંપૂર્ણ પાતળી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી પર ગણીએ, તો માગવામાં આવેલ કિંમત૧૨.૦૯ ના પી/ઈ પર આવે છે. આ રીતે ઈશ્યુ વાજબી કિંમતનો છે.
ટોચના ૧૦ ગ્રાહકો તેની ટોચની લાઇનમાં ૯૮% થી વધુ યોગદાન આપી રહ્યા છે. લગભગ ૯૦% આવક આઈ ટી સ્ટાફિંગ બિઝનેસમાંથી અને બાકીની અન્ય પ્રવૃત્તિઓમાંથી થાય છે.
મેનેજમેન્ટના જણાવ્યા અનુસાર,આઈ ટી, ઈ-કોમર્સ અને યુનિકોર્ન ઈન્ડસ્ટ્રીઝ દ્વારા સ્ટાફને દૂર કરવાના અહેવાલો હોવા છતાં,આ કંપનીને આવા પગલાની કોઈ અસર નથી કારણ કે તેની પાસે વિશિષ્ટ સ્ટાફિંગ માટે લાંબા ગાળાના કરાર છે.

ડિવિડન્ડ પોલિસીઃ

કંપનીએ ઓફર ડોકયુમેન્ટમાં જાહેર કરેલ સમયગાળા માટે કોઈ ડિવિડન્ડ જાહેર કરેલ/ચુકવેલ નથી. તે તેની નાણાકીય કામગીરી અને ભાવિ સંભાવનાઓના આધારે યોગ્ય ડિવિડન્ડ નીતિ અપનાવશે.

લીસ્ટેડ સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર ડોક્યુમેન્ટ મુજબ, કંપનીએ ઈન્ટિગ્રેટેડ પર્સનલ સર્વિસિસ અને એ એન આઈ ઈન્ટિગ્રેટેડ સર્વિસિસને તેમના લિસ્ટેડ પીઅર તરીકે દર્શાવેલ છે. તેઓ હાલમાં લગભગ ૨૦.૨૧ અને ૩૦.૯૯ ના પી/ઈ પર ટ્રેડ કરી રહ્યાં છે (૧૭ ફેબ્રુઆરી, ૨૦૨૩ મુજબ). જો કે, તેઓ ખરેખર ચૂસ્ત રીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

છેલ્લા પાંચ નાણાકીય વર્ષમાં (ચાલુ એક સહિત) ફિનશોર મેનેજમેન્ટ તરફથી આ ૩૩મો આદેશ છે. છેલ્લી ૧૦ લિસ્ટિંગમાંથી, લિસ્ટિંગ તારીખે ૨ ડિસ્કાઉન્ટ પર ખોલવામાં આવેલ હતા, ૧ભાવોભાવ અને બાકીની૦.૯૧ % થી ૧૫૦ % સુધીના પ્રીમિયમ પર. આમ તેનો સરેરાશ ટ્રેક રેકોર્ડ છે.

નિષ્કર્ષ / રોકાણ વ્યૂહરચના

આ કંપની વિશિષ્ટ સ્ટાફિંગ સેવાઓના વ્યવસાયમાં છે અને તેની પાસે માર્કી ગ્રાહકોની સૂચિ છે. ૨૦૨૧ માં રોગચાળાને કારણે નાના આંચકા સહન કર્યા પછી, તે હવે તેના છેલ્લા ૧૮ મહિનાના નાણાકીય પ્રદર્શન દ્વારા સૂચવ્યા મુજબ ફાસ્ટ-ફોરવર્ડ મોડમાં છે. ઇશ્યૂ વ્યાજબી કિંમતનો લાગે છે. રોકાણકારો મધ્યમથી લાંબા ગાળાના વળતર માટે રોકાણ કરી શકે છે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor before making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well-informed investors to participate in such offers. With crazy listings in the past, SME IPOs drew the attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from the broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. The above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. The Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Courtesy:  https://www.chittorgarh.com/