વર્ટેક્સપ્લસ ટેક્નોલોજીસ લિમિટેડ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈપીઓ સમીક્ષા (અરજી કરી શકાય)

વર્ટેક્સપ્લસ ટેક્નોલોજીસ લિમિટેડ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈપીઓ સમીક્ષા (અરજી કરી શકાય)

• વી ટી એલ આઇટી સોલ્યુશન્સ સેવાઓ પ્રદાન કરવામાં રોકાયેલ છે.
• છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં, તેની ટોચની રેખા લગભગ સ્થિર રહી હતી.
• તેણે તેની નીચેની રેખાઓમાં નજીવી વૃદ્ધિ નોંધાવી છે.
• વર્તમાન નાણાકીય ડેટાના આધારે, ઇશ્યૂની કિંમત આક્રમક છે.
• સારી રીતે માહિતગાર/રોકડ સરપ્લસ ધરાવપા રોકાણકારો લાંબા ગાળા માટ રોકાણનો વિચાર કરી શકે છે.

કંપની વિશેઃ

વર્ટેક્સપ્લસ ટેક્નોલોજીસ લિમિટેડ (વી ટી એલ) આઈ એસ ઓ ૯૦૦૧ઃ૨૦૧૫ અને આઈ એસ ઓ ૨૭૦૦૧ઃ૨૦૧૩ પ્રમાણિત ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી કંપની છે જે કન્સલ્ટિંગ, આઉટસોર્સિંગ, ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને ડિજિટલ સોલ્યુશન્સ અને સેવાઓમાં રોકાયેલી છે. તે કંપનીઓ સાથે તેમની સતત વિકસતી ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી જરૂરિયાતોને પૂર્ણ કરવા અને તેમની વર્તમાન ક્ષમતાઓને મજબૂત કરવા અને ટકાઉ વૃદ્ધિ માટેના માર્ગો બનાવવા માટે તેમના સક્ષમ ઉકેલો સાથે તેમના વ્યવસાયને ટેકો આપવા માટે સહયોગ કરે છે.

કંપની વિવિધ ઉદ્યોગ ક્ષેત્રોમાં અનુભવ ધરાવે છે. કંપની તેની બી-૧૯, ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર, ૧૦-બી સ્કીમ, ગોપાલપુરા રોડ જયપુર-૩૦૨૦૧૮, ભારત ખાતે આવેલી તેની રજિસ્ટર્ડ ઑફિસ અને જયપુર અને નોઈડા ખાતે વિકાસ સુવિધાઓથી કાર્ય કરે છે. વર્ટેક્સપ્લસ વિવિધ ગ્રાહકોની જરૂરિયાતોને પૂર્ણ કરવા માટે સકારાત્મક વ્યવસાય વ્યૂહરચના સાથે સર્જનાત્મકતા અને જ્ઞાનને એકસાથે લાવવાનો પ્રયાસ કરે છે જે વ્યાપક અને ખર્ચ-અસરકારક હોય તેવાં ઉત્પાદનો અને સેવાઓની વ્યાપક શ્રેણી સાથે ક્લાયન્ટ તેમની મુખ્ય ક્ષમતાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકે છે જેથી તેઓ તેમની ક્ષમતાઓને સુધારવા અથવા વિસ્તૃત કરી શકે. આ કંપનીએ અસંખ્ય ઉદ્યોગો માટે કામ કર્યું છે, તેની સાચી સંભવિતતાનો અહેસાસ કર્યો છે અને વૈશ્વિક માન્યતા પ્રાપ્ત કરી છે. તા.૩૦ સપ્ટેમ્બર, ૨૦૨૨ સુધીમાં, તેના પગારપત્રક પર ૩૧૩ કર્મચારીઓ હતા.

ઈશ્યૂની વિગત અને મૂડીનો ઈતિહાસ

આ કંપની મેઈડન આઈ પી ઓ સાથે તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૧૪૭૯૬૦૦ ઈક્વીટી શેર બુકબિલ્ડીંગ રૂટ દ્વારા ઓફર કરી રૂ. ૯૧ થી રૂ. ૯૬ ની પ્રાઈસબેન્ડ જાહેર કરી રૂ. ૧૪.૨૦કરોડ એકત્રિત કરવા માટે મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈશ્યૂ તા.૦૨ માર્ચ, ર૦ર૩ ના રોજ ખુલશેે અને તા. ૦૬ માર્ચ, ર૦ર૩ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૧૨૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી, શેર દૃચખ્ત એસ ઈ એસ એમ ઈ પર સૂચિબદ્ધ થશે. ઇશ્યૂ કંપનીની પોસ્ટ-ઇશ્યૂ પેઇડ-અપ મૂડીના ૦૦% હિસ્સો ધરાવે છે.
કંપનીએ કયુ આઈ બી માટે ૫૦%, એચ એન આઈ રોકાણકારો માટે ૧૫% અને નાના રોકાણકારો માટે ૩૫% અને ફાળવ્યા છે. આઈ પી ઓ ફંડની ચોખ્ખી આવકમાંથી, તે રૂ. ૧૦.૦૦ કરોડ કાર્યકારી મૂડી માટે અને બાકીના સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે વાપરશે.

બીલાઈન કેપિટલ એડવાઈઝર્સ પ્રા. લિ. એકમાત્ર લીડ મેનેજર છે અને સ્કાયલાઇન ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસીસ પ્રા. લિ. ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે. પ્રભાત ફાયનાન્સિયલ સર્વિસીસ લિમિટેડ કંપની માટે બજાર નિર્માતા છે.

સમાન ધોરણે પ્રારંભિક ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા પછી, કંપનીએ માર્ચ ૨૦૨૨ માં ૧ માટે ૩૯૯ ના ગુણોત્તરમાં બોનસ શેર જારી કર્યા. પ્રમોટરો દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૦.૦૦ અને રૂ. ૦.૦૩ પ્રતિ શેર છે.
આઈ પી ઓ પછી, આ કંપની વર્તમાન પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી રૂ. ૪.૦૦ કરોડ છે જે વધીનેે રૂ. ૫.૪૮ કરોડ થશે. આઈ પીઓની ઉપરની કિંમતના આધારે, કંપની રૂ.૫૨.૬૦ કરોડ ની માર્કેટ કેપ નિહાળી રહી છે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં , આ કંપનીએ (કોન્સોલીડેટેડ આધારે)ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો રૂ. ૧૯.૬૪ કરોડ / રૂ. ૦.૫૫ કરોડ (ના. વ.૨૦), રૂ. ૨૦.૨૬ કરોડ / રૂ. ૧.૦૩ કરોડ (ના. વ.૨૧), અને રૂ.૨૧.૩૨ કરોડ. / રૂ. ૧.૮૭ કરોડ(ના. વ. ૨૨) નોંધાવેલ છે. ના. વ.૨૦૨૩ ના સપ્ટેમ્બર, ૨૦૨૨ ના રોજ સમાપ્ત થયેલા પૂર્વાર્ધ માટે, તેણે રૂ.૧૦.૯૨ કરોડના ટર્નઓવર પર ચોખ્ખો નફો ૦.૯૧ કરોડ મેળવ્યો છે.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ.૩.૪૫ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૨૩.૬૯ ટકા દર્શાવેલ છે. સપ્ટેમ્બર ૩૦, ર૦રર નાતેના એન એ વી રૂ.૨૦.૧૯ મુજબ આ ઈસ્યુનો ભાવ ૪.૭૫ ના પી/બીવીથી આવે છે, અને ઈશ્યૂ પછીના એન એ વી રૂ.૪૦.૬૬ ના આધારે ૨.૩૬ ના પી/બીવીથી આવે છે.(ઉપર કેપના આધારે)
જો આપણે ના. વ. ૨૩ ની કમાણી ને આઈ પી ઓ પછીની સંપૂર્ણ પાતળી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી પર ગણીએ, તો માગવામાં આવેલ કિંમત૨૮.૮૩ ના પી/ઈ પર આવે છે. આમ આ ઈસ્યુનો ભાવ આક્રમક છે.

ડિવિડન્ડ પોલિસીઃ

કંપનીએ છેલ્લા પ વર્ષના સમયગાળામાં કોઈ ડિવિડન્ડ ચુકવેલ નથી. તે તેની નાણાકીય કામગીરી અને ભાવિ સંભાવનાઓના આધારે યોગ્ય ડિવિડન્ડ નીતિ અપનાવશે.
લીસ્ટેડ સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી
ઓફર ડોક્યુમેન્ટ મુજબ, કંપનીએ કેસોલ્વસ અને સીગ્મા સોલ્વસને તેમના લિસ્ટેડ પીઅર તરીકે દર્શાવ્યા છે. તેઓ હાલમાં ૨૨.૮૧ અને ૧૮૫.૪૪ ના પી/ઈ પર ટ્રેડ કરી રહ્યાં છે (૨૮ ફેબ્રુઆરી, ૨૦૨૩ મુજબ). જો કે, તેઓ ખરેખર ચૂસ્ત રીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

આ ઈસ્યુ સાથે સંકળાયેલા મર્ચન્ટ બેંકરે છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં ૮ ઈસ્યુ હેન્ડલ કર્યા છે, જેમાંથી ૧ ઈસ્યુ લિસ્ટીંગની તારીખે ઈશ્યુ પ્રાઇસ કરતા નીચે બંધ થયો છે.

નિષ્કર્ષ / રોકાણ વ્યૂહરચના

આ કંપની સોલ્યુશન સર્વિસ પ્રોવાઇડર છે જે અત્યંત સ્પર્ધાત્મક સેગમેન્ટમાં કાર્યરત છે. તેના વર્તમાન નાણાકીય ડેટાના આધારે, ઇશ્યૂની કિંમત આક્રમક લાગે છે. આઈ પી ઓ પછીનો એક નાનો ઇક્વિટી બેઝ પણ મેઇનબોર્ડમાં સ્થળાંતર માટે લાંબા સમય સુધીનો સમય સૂચવે છે. સારી રીતે માહિતગાર/રોકડ સરપ્લસ રોકાણકારો લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવાનું વિચારી શકે છે.

 

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor before making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well-informed investors to participate in such offers. With crazy listings in the past, SME IPOs drew the attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from the broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. The above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. The Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Courtesy:  https://www.chittorgarh.com/