લેબલક્રાફ્ટ ટેકનો બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ (દૂર રહો)

લેબલક્રાફ્ટ ટેકનો બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ (દૂર રહો)

• એલ ટી એલ બારકોડ લેબલ અને સંબંધિત સેવાઓમાં રોકાયેલ છે.
• કોર્પોરેટાઇઝેશન પછી, તેની પાસે માત્ર ૫૨ દિવસનું કામ છે.
• ના. વ. ૨૩ વાર્ષિક નાણાકીય બાબતોના આધારે, ઇશ્યૂની કિંમત ખૂબ જ વધારે છે.
• આ મોંઘા સોદાને છોડવામાં કોઈ નુકસાન નથી.

કંપની વિશેઃ

લેબલક્રાફ્ટ ટેકનોલોજીસ લી. (એલ ટી એલ) ની સ્થાપના વર્ષ ૨૦૨૨ માં કરવામાં આવી હતી, કંપનીની સ્થાપના પહેલાં તેના પ્રમોટર રણજીત સોલંકી વર્ષ ૧૯૯૭ થી “સોલંકી એન્ટરપ્રાઇઝીસ” ના નામ હેઠળ માલિકી પેઢી તરીકે વ્યવસાય કરતા હતા. બાદમાં, તેણે વર્ષ ૨૦૦૯માં બારકોડ લેબલનો વ્યવસાય શરૂ કર્યો હતો. પાછળથી, ૧૧ નવેમ્બર, ૨૦૨૨ના રોજ, ઉપરોક્ત માલિકીની પેઢીનો ચાલી રહેલ વ્યવસાય કંપની દ્વારા માલિકી સંબંધી પેઢીની અસ્કયામતો અને જવાબદારીઓ સાથે કબજે કરવામાં આવ્યો હતો.
આ કંપની બારકોડ કોડ સોલ્યુશન્સ પૂરા પાડવા, એફ એમ સી જી, લોજિસ્ટિક્સ સેવા પ્રદાતાઓ, રસાયણો, ગાર્મેન્ટ્‌સ વગેરે સહિતના ઉદ્યોગોના ઘણાં વિવિધ વિભાગોને સેવા આપવાના વ્યવસાયમાં રોકાયેલ છે. તે બારકોડ પ્રિન્ટર્સ, સોફ્ટવેર, સ્કેનર્સ, મોબાઇલ કમ્પ્યુટર્સ વગેરે સપ્લાય કરે છે અને તેમાં રોકાયેલ છે. બારકોડ પ્રિન્ટરો માટે જરૂરી નિયમિત ઉપભોજ્ય વસ્તુઓ જેમ કે બારકોડ રિબન્સ, સ્વ-એડહેસિવ બારકોડ અને ઉત્પાદન લેબલ રોલ અને શીટ સ્વરૂપોમાં ઉત્પાદન કરવાનો વ્યવસાય કરે છે.

ઉપરોક્ત ઉપરાંત, તેણે મિરર માઉન્ટિંગ ટેપ, ટીશ્યુ ટેપ, માસ્કિંગ ટેપ વગેરેને કાપી નાખવા માટે સ્વ-એડહેસિવ ટેપ-સ્લાઈસિંગ મશીન પણ સ્થાપિત કર્યું છે જે દેશભરના વિવિધ ઉદ્યોગોને તેમની પેકેજિંગ જરૂરિયાતો માટે સપ્લાય કરવામાં આવે છે. એલટીએલ આઈડી કાર્ડ પ્રિન્ટર, ઉપભોજ્ય વસ્તુઓ, દર્દીની ઓળખના કાંડાનાબેન્ડ, ઓટોમેટિક લેબલ એપ્લીકેટર મશીનો, સાટીન અને ગારમેન્ટ કંપનીઓ માટે ટાફેટા રોલ્સ અને સ્વ-એડહેસિવ ટેપ ઉત્પાદનોના સપ્લાયમાં પણ રોકાયેલ છે. તેની પાસે વિપ્રો જીઈ હેલ્થકેર પ્રાઈવેટ લિમિટેડ, ટાઈટન કંપની લિમિટેડ, આઈટીસી લિમિટેડ અને ઈન્ડિયન ઓઈલ કોર્પોરેશન જેવી કંપનીઓ સહિત પ્રતિષ્ઠિત ગ્રાહકોની લાંબી યાદી છે. ૩૧ ડિસેમ્બર, ૨૦૨૨ સુધીમાં, તેના પગારપત્રક પર ૨૮ કર્મચારીઓ હતા.

ઈશ્યૂની વિગત અને મૂડીનો ઈતિહાસ

આ કંપની મેઈડન આઈ પી ઓ સાથે તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૮૬૪૦૦૦ ઈક્વીટી શેર રૂ. પપ ના મુકરર ભાવે ઓફર જાહેર કરી રૂ. ૪.૭૫ કરોડ એકત્રિત કરવા માટે મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈશ્યૂ તા.૧૩ માર્ચ, ર૦ર૩ ના રોજ ખુલશે અને તા.૧૫ માર્ચ, ર૦ર૩ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૨૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી, શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર સૂચિબદ્ધ થશે. ઇશ્યૂ કંપનીની પોસ્ટ-ઇશ્યૂ પેઇડ-અપ મૂડીના ૨૬.૬૩% હિસ્સો ધરાવે છે. આ કંપની રૂ. ૦.૬૮ કરોડ આ આઈ પી ઓ પ્રક્રિયા માટે ખર્ચ કરી રહી છે અને ચોખ્ખી આવકમાંથી, તે રૂ. ૧.૮૧ કરોડ વધારાના પ્લાન્ટ અને મશીનરી ઇન્સ્ટોલેશન પર કેપેક્સ માટે, રૂ. ૧.૫૦ કરોડ કાર્યકારી મૂડી માટે, અને રૂ. ૦.૭૬ કરોડ સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે ખર્ચ કરશે. .
હેમ સિક્યોરિટીઝ લિ. એકમાત્ર લીડ મેનેજર તેમજ માર્કેટ મેકર અને બિગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લિ. ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે.
સમાન ધોરણે પ્રારંભિક ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા પછી, કંપનીએ ડિસેમ્બર ૨૦૨૨ માં શેર દીઠ રૂ.૨૩૨૫ ના ભાવે વધુ ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા. અને જાન્યુઆરી ૨૦૨૩ માં ૧ માટે ૩૩ ના ગુણોત્તરમાં બોનસ શેર જારી કર્યા. આ કવાયત આંખ આંજવા જેવી લાગે છે અને ઊંચી એન એ વી સાથે ફેન્સી મૂલ્ય મેળવવા માટે જણાય છે. પ્રમોટરો દ્વારા શેર સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૨૦.૯૯ પ્રતિ શેર છે.
આઈ પી ઓ પછી, આ કંપની વર્તમાન પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી રૂ. ૨.૩૮ કરોડ છે જે વધીનેે રૂ. ૩.૨૪ કરોડ થશે. આઈ પીઓની ઉપરની કિંમતના આધારે, કંપની રૂ.૧૭.૮૪કરોડ ની માર્કેટ કેપ નિહાળી રહી છે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે, ૩૦ નવેમ્બર, ૨૦૨૨ ના રોજ સમાપ્ત થયેલા નાણાકીય વર્ષ ૨૩ ના છેલ્લા પ્રથમ ૮ મહિના માટે, તેણે (૧૦.૧૦.૨૨ થી ૩૦.૧૧.૨૨ સુધીના સમયગાળા માટે). રૂ. ૦.૬૯ કરોડના ટર્નઓવર પર ચોખ્ખો નફો રૂ.૦.૦૪ કરોડ મેળવ્યો છે.
માલિકીની પેઢી તરીકે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં, તેણેના કરવેરા પહેલાં ટર્નઓવર/નફો રૂ.૮૩.૩૦ કરોડ / રૂ. ૦.૮૦ કરોડ (ના. વ. ૨૦), રૂ. ૬૨.૨૧ કરોડ / રૂ. ૦.૯૧ કરોડ (ના. વ.૨૧), અને રૂ. ૫૨.૯૩ કરોડ / રૂ. ૧.૪૪ કરોડ (ના. વ. ૨૨)પોસ્ટ કર્યો છે. ૩૦ નવેમ્બર, ૨૦૨૨ ના રોજ પૂરા થયેલા ના. વ. ૨૩ ના આઠ મહિના માટે, તેણે રૂ.૭૬.૬૨ કરોડના ટર્નઓવર પર નો કરવેરા પહેલાં નફો મેળવ્યો. રૂ.૨.૧૨ કરોડ કરેલ છે, કુલ આવકમાં આયાત લાયસન્સના વેચાણમાંથી સરેરાશ ૮૫% આવકનો સમાવેશ થાય છે.
ના. વ. ૨૩ ના તૂટક સમયગાળા માટે, તેણે શેર દીઠ આવક રૂ. ૦.૧૭ અને આર ઓ એન ડબલ્યુ ૪૫.૦૨% (વાર્ષિક ધોરણે નહીં) દર્શાવેલ છે. નવેમ્બર ૩૦,ર૦રર ના તેના એન એ વી રૂ.૧૮.૧૮ મુજબ આ ઈસ્યુનો ભાવ ૩.૦૩ ના પી/બીવીથી આવે છે, અને ઈશ્યૂ પછીના એન એ વી રૂ.૨૯.૨૬ ના આધારે ૧.૮૮ ના પી/બીવીથી આવે છે. જો આપણે નાણાકીય વર્ષ ૨૩ ની કમાણીનું વાર્ષિકીકરણ કરીએ છીએ (માલિકીની ૫ેઢીનું કોર્પોરેટાઇઝેશન થયા પછી) અને તેને આઇપીઓ પછીની સંપૂર્ણ પાતળી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડીને આધારે ગણી ઓ માગવામાં આવેલ કિંમત લગભગ ૬૨.૫ નાપી/ઈ પર આવે છે. આમ આ ઈસ્યુની કિંમત ઘણી વધારે છે.

ડિવિડન્ડ પોલિસીઃ

કંપનીએ ઓફર ડોકયુમેન્ટમાં દર્શાવેલ સમયગાળા માટે કોઈ ડિવિડન્ડ ચૂકવ્યું નથી. તે તેની નાણાકીય કામગીરી અને ભાવિ સંભાવનાઓના આધારે લિસ્ટિંગ પછી યોગ્ય ડિવિડન્ડ નીતિ અપનાવશે.
લીસ્ટેડ સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી
ઓફર ડોક્યુમેન્ટ મુજબ, તેની સાથે સરખાવી શકાય તેવી કોઈ લીસ્ટેડ કંપની નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં (ચાલુ એક સહિત) હેમ સિક્યોરિટીઝ તરફથી આ ૨૩મો આદેશ છે. છેલ્લી ૧૦ લિસ્ટિંગમાંથી, લિસ્ટિંગ તારીખે તમામ ૨.૫૬% થી ૧૬૬.૬૭% સુધીના પ્રીમિયમ પર લિસ્ટ કરવામાં આવેલ હતા.

નિષ્કર્ષ / રોકાણ વ્યૂહરચના

કોર્પોરેટાઇઝેશન પછી એલટીએલ પાસે માત્ર ૫૨ દિવસની કામગીરી છે અને તે પછીના તેના પ્રદર્શનના આધારે, ઇશ્યૂની કિંમત ઘણી વધારે છે. આઈ પી ઓ પછીની નાનકડી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી મેઇનબોર્ડમાં સ્થળાંતર માટે લાંબા સમય સુધી સગર્ભાવસ્થાનો સમયગાળો સૂચવે છે. કંપની અત્યંત સ્પર્ધાત્મક અને ખંડિત સેગમેન્ટમાં કાર્યરત છે. આ માઘા સોદાને છોડવામાં કોઈ નુકસાન નથી.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor before making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well-informed investors to participate in such offers. With crazy listings in the past, SME IPOs drew the attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from the broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. The above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. The Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Courtesy:  https://www.chittorgarh.com/