ક્વોલીટી ફોઈલ્સ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ (અરજી કરી શકાય)

ક્વોલીટી ફોઈલ્સ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ (અરજી કરી શકાય)

• કયુ એફ આઈ અલ કોલ્ડ રોલ્ડ એસ એસ સ્ટ્રાઈપ્સ/કોઈલ/પાઈપ્સના ઉત્પાદન અને નિકાસમાં રોકાયેલ છે.
• તેણે અત્યાર સુધી સરેરાશ નાણાકીય કામગીરી પોસ્ટ કરી છે.
• નાનું પેઇડ-અપ ઇક્વિટી પોસ્ટ આઈ પી ઓ મેઇનબોર્ડ પર સ્થળાંતર માટે લાંબા સમય સુધી સગર્ભાવસ્થા સૂચવે છે.
• તેની ના. વ. ૨૩ની કમાણીના આધારે, ઇશ્યૂની કિંમત આકર્ષક છે.
• સારી રીતે જાણકાર રોકાણકારો તેને મધ્યમથી લાંબા ગાળાના પુરસ્કારો માટે રોકાણ કરી શકે છે.

કંપની વિશેઃ

ક્વોલિટી ફોઈલ્સ (ઈન્ડિયા) લિ. (કયુ એફ આઈ એલ) કોલ્ડ રોલ્ડ સ્ટેઈનલેસ સ્ટીલ સ્ટ્રિપ્સ/કોઈલ અને સ્ટેઈનલેસ સ્ટીલ ફ્લેક્સિબલ હોસીસ/પાઈપ્સના ઉત્પાદક અને નિકાસકાર છે. કંપની પ્રીમિયમ ગુણવત્તા વાળા કાચા માલનો ઉપયોગ કરે છે. હોટ રોલ્ડ સ્ટેનલેસ સ્ટીલ કોઇલ/સ્ટ્રીપ્સ મુખ્યત્વે જિંદાલ સ્ટેનલેસ હિસાર લિમિટેડ, હિસારથી હોય છે.

આ કંપની ભારતમાં કોલ્ડ રોલ્ડ સ્ટેનલેસ સ્ટીલ સ્ટ્રિપ્સ/કોઇલ્સ અને સ્ટેનલેસ સ્ટીલ ફ્લેક્સિબલ હોસ પાઇપના વિકસતા ઉત્પાદકો અને નિકાસકારોમાંની એક છે જે બે વ્યાપક શ્રેણીઓમાં સ્ટેનલેસ સ્ટીલ ઉત્પાદનોના ઉત્પાદનમાં ત્રીસ વર્ષથી વધુનો અનુભવ ધરાવે છેઃ ૧. કોલ્ડ રોલ્ડ સ્ટેનલેસ સ્ટીલ કોઇલ /સ્ટ્રીપ્સ; અને ૨ સ્ટેનલેસ સ્ટીલ ફ્લેક્સિબલ હોસ પાઈપ્સ. તે “ક્વોલીટી” બ્રાન્ડ હેઠળ તેના ઉત્પાદનોનું વેચાણ કરે છે.

કંપની તેના ઉત્પાદનો એટલે કે. જીજી ટ્યુબ/પાઈપ, વાસણો, કટલરી, કિચન સિંક, સ્ટેઈનલેસ સ્ટીલ ફ્લેક્સિબલ હોસીસ અને ઓટોમોબાઈલ કમ્પોનન્ટ્‌સ અને હાઈડ્રોલિક ઓઈલ માટે હાઈ ટેમ્પ અને મીડીયમ પ્રેશર, હોટ વોટર જેવી મોટી એપ્લિકેશન માટે ફ્લેક્સિબલ હોસ પાઈપોના ઉત્પાદન માટે કોલ્ડ રોલ્ડ સ્ટેઈનલેસ સ્ટીલ કોઈલ/સ્ટ્રીપ્સ , સ્ટીમ અને ગેસ એપ્લીકેશન્સ, રાસાયણિક પ્રતિરોધક, સ્ટીલ, પાવર, પેટ્રોકેમિકલ, ખાંડ, ઓટોમોબાઈલ અને અન્ય ઘણા ભારે એન્જિનિયરિંગ ક્ષેત્રોની એક્ઝોસ્ટ સિસ્ટમ્સ સપ્લાય કરે છે. તા. ૦૧ માર્ચ, ૨૦૨૩ સુધીમાં, તેના પગારપત્રક પર ૧૫૭ કર્મચારીઓ હતા.

ઈશ્યૂની વિગત અને મૂડીનો ઈતિહાસ

આ કંપની મેઈડન આઈ પી ઓ સાથે તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૭૫૪૦૦૦ ઈક્વીટી શેર રૂ. ૬૦ ના મુકરર ભાવે ઓફર જાહેર કરી રૂ. ૪.પર કરોડ એકત્રિત કરવા માટે મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈશ્યૂ તા.૧૪ માર્ચ, ર૦ર૩ ના રોજ ખુલશે અને તા.૧૬ માર્ચ, ર૦ર૩ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૨૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી, શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ ઈમર્જ પર સૂચિબદ્ધ થશે. ઇશ્યૂ કંપનીની પોસ્ટ-ઇશ્યૂ પેઇડ-અપ મૂડીના ૨૬.૪૨% હિસ્સો ધરાવે છે. આ કંપની રૂ. ૦.૪૦ કરોડ આ આઈ પી ઓ પ્રક્રિયા માટે ખર્ચ કરી રહી છે અને ચોખ્ખી આવકમાંથી, તે રૂ. ૧.૫૧ કરોડ નવી મશીનરીના કેપેક્ષ માટે , રૂ. ૨.૨૫ કરોડ કાર્યકારી મૂડી માટે, અને રૂ. ૦.૩૬ કરોડ સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે ખર્ચ કરશે. .
ખંબાત્તા સિકયુરીટીસ લિ. એકમાત્ર લીડ મેનેજર તેમજ માર્કેટ મેકર અને બિગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લિ. ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે.
સમાન મૂલ્ય પર પ્રારંભિક ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા પછી, કંપનીએ જાન્યુઆરી ૨૦૦૬ અને ફેબ્રુઆરી ૨૦૧૨ વચ્ચે શેર દીઠ રૂ.૬૦ – રૂ. ૧૧૫ (રૂ. ૧૦ ફેસવેલ્યુ ના આધારે)ની કિંમતની શ્રેણીમાં વધુ ઇક્વિટી શેર જારી કર્યા. . તેણે ઓક્ટોબર ૨૦૨૨ માં ૧ માટે ૨ ના ગુણોત્તરમાં બોનસ શેર પણ જારી કર્યા છે. પ્રમોટરો દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૯.૦૮ અને રૂ. ૨૨.૬૩ પ્રતિ શેર.
આઈ પી ઓ પછી, આ કંપની વર્તમાન પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી રૂ. ૨.૧૦ કરોડ છે જે વધીનેે રૂ. ૨.૮૫ કરોડ થશે. આઈ પીઓની ઉપરની કિંમતના આધારે, કંપની રૂ.૧૭.૧૨કરોડ ની માર્કેટ કેપ નિહાળી રહી છે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં , આ કંપનીએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો રૂ. ૧૫૨.૧૧ કરોડ / રૂ. ૧.૦૮ કરોડ (ના. વ.૨૦), રૂ. ૧૨૪.૩૭ કરોડ / રૂ. ૦.૯૬ કરોડ (ના. વ.૨૧), અને રૂ. ૧૮૦.૩૧ કરોડ / રૂ. ૧.૬૨ કરોડ (ના. વ. ૨૨) નોંધાવેલ છે. ના. વ.૨૦૨૩ ના ૩૦ સપ્ટેમ્બર, ૨૦૨૨ ના રોજ સમાપ્ત થયેલા પૂર્વાર્ધ માટે, તેણે રૂ.૧૦૪.૭૨ કરોડના ટર્નઓવર પર ચોખ્ખો નફો ૨.૦૬ કરોડ મેળવ્યો છે.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ.૬.૨૩ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૬.૭૧ટકા દર્શાવેલ છે. સપ્ટેમ્બર ૩૦, ર૦રર ના તેના એન એ વી રૂ.૧૦૬.૫૪ મુજબ આ ઈસ્યુનો ભાવ ૦.૫૬ ના પી/બીવીથી આવે છે, અને ઈશ્યૂ પછીના એન એ વી રૂ.૯૪.૨૪ ના આધારે ૦.૬૪ ના પી/બીવીથી આવે છે.
જો આપણે ના. વ. ૨૩ ની કમાણી ને આઈ પી ઓ પછીની સંપૂર્ણ પાતળી પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મૂડી પર ગણીએ, તો માગવામાં આવેલ કિંમત૪.૧૬ ના પી/ઈ પર આવે છે. આમ ઇશ્યૂની કિંમત આકર્ષક છે. ના. વ. ૨૨ ની કમાણીના આધારે, માગવામાં આવેલ કિંમત ૧૦.૫૬ ના પી/ઈ પર છે જે સંપૂર્ણ કિંમતવાળી ઓફર સૂચવે છે.

ડિવિડન્ડ પોલિસીઃ

કંપનીએ સ્થાપના પછીના સમયગાળા માટે કોઈ ડિવિડન્ડ જાહેર કર્યું નથી. તે તેની નાણાકીય કામગીરી અને ભાવિ સંભાવનાઓના આધારે લિસ્ટિંગ પછી યોગ્ય ડિવિડન્ડ નીતિ અપનાવશે.
લીસ્ટેડ સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી
ઓફર ડોક્યુમેન્ટ મુજબ, તેની સાથે સરખાવી શકાય તેવી કોઈ લીસ્ટેડ કંપની નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

છેલ્લા પાંચ નાણાકીય વર્ષમાં (ચાલુ એક સહિત) ખંબાત્તા સિક્યોરિટીઝ તરફથી આ ૪થો આદેશ છે. છેલ્લી ૨ સૂચિઓમાંથી, લિસ્ટિંગ તારીખે તમામ ૦.૬૧% થી ૧૬.૬૭% સુધીના પ્રીમિયમ પર સૂચિબદ્ધ કરવામાં આવેલ હતા.

નિષ્કર્ષ / રોકાણ વ્યૂહરચના

ક્યુએફઆઈએલ એ કોલ્ડ રોલ એસએસ સ્ટીપ્સ/કોઈલ/રોલ્સ અને પાઈપોના ઉત્પાદનમાં એક નાનાખેલાડી છે. રોગચાળાને કારણે ના. વ.૨૧ના આંચકા સિવાય તેણે તેના પ્રદર્શનમાં સતત વૃદ્ધિ દર્શાવી છે.આ આઈ પી ઓ પછીના નાના પેઇડ-અપ ઇક્વિટી મેઇનબોર્ડ પર સ્થળાંતર માટે લાંબા સમય સુધી સગર્ભાવસ્થા સૂચવે છે. તેની ના. વ.૨૩ની સુપર કમાણીના આધારે, ઇશ્યૂની કિંમત આકર્ષક છે જ્યારે ના. વ.૨૨ની કમાણીના આધારે તેની સંપૂર્ણ કિંમત છે. સારી રીતે જાણકાર રોકાણકારો મધ્યમથી લાંબા ગાળાના વળતર માટે તેમાં રોકાણ કરી શકે છે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor before making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well-informed investors to participate in such offers. With crazy listings in the past, SME IPOs drew the attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from the broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. The above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. The Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Courtesy:  https://www.chittorgarh.com/